สำนักงานบัญชี A&V - บอร์ดบัญชีและภาษี ติดตามเราได้ใน A&V Facebook Best view with best view with google chrome
  • 25/06/2019 10:37:13 PM
  • ยินดีต้อนรับ,สู่บอร์ดบัญชี : www.avaccount.com : บุคคลทั่วไป
Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น


ถ้าท่านกำลังหาผู้สอบบัญชี เรารับตรวจสอบบัญชีโดยผู้สอบบัญชีรับอนุญาต

หนังสือพิมพ์ ThaiCPD
โฆษณาเชิญประชุม 100 บาท
http://www.thaicpd.com


ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องค่าความนิยมค่ะ  (อ่าน 2018 ครั้ง)

0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ตะวัน

  • บุคคลทั่วไป

ค่าความนิยม สามารถนำมาบันทึกบัญชีได้รึเปล่าคะ แล้วเป็นค่าใช้จ่ายหรือเป็นสินทรัพย์กันแน่ ไม่ค่อยเข้าใจเลยค่ะ

อ้วน

  • บุคคลทั่วไป

1.  รบกวนคุณตะวันดูกระทู้ 00574

www.avaccount.com/wb/show.php?No=574&c=act">http://www.avaccount.com/wb/show.php?No=574&c=act



2.  ค่าความนิยม  ในทางภาษีอากรนั้น  ก็ไม่ถือเป็นสินทรัพย์ครับ  และหากมีการตัดจ่ายก็ไม่ถือเป็นรายจ่ายในทางภาษีเช่นกันครับ  ตามมาตรา 65 ทวิ ( 3 )

www.rd.go.th/publish/5939.0.html#mata65_2">http://www.rd.go.th/publish/5939.0.html#mata65_2

ตะวัน

  • บุคคลทั่วไป

ขอบคุณ คุณอ้วนมากค่ะ
 

+ ตอบด่วน









อบรมบัญชี CPD Online เก็บชั่วโมง CPD ได้
เก็บชั่วโมงผู้ทำบัญชี/ผู้สอบบัญชีได้ 7 ชั่วโมง หลักสูตรละ 500 บาท
ที่ www.thaicpdonline.com
PROMOTION ตอนนี้ไม่มีนะครับ





| สำนักงานบัญชี A&V |
| รับทำบัญชี | อบรมบัญชี Online | ตรวจสอบบัญชี | วางแผนภาษีอากร | วางระบบบัญชี |
| บริการด้านกฎหมายและทนายความ | การจัดตั้งบริษัท | การเลิกบริษัท | บริการจดทะเบียน |
| รับจัดหาพนักงานบัญชี | รับสมัครพนักงาน |
| โปรแกรมบัญชี EXPRESS | รับทำลายเอกสารบัญชี |
ติดต่อเรา
| A&V คือใคร | ติดต่อเรา | ลูกค้าของเราบางส่วน | แผนที่บริษัท |


หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.1 วินาที กับ 22 คำสั่ง