สำนักงานบัญชี A&V - บอร์ดบัญชีและภาษี ติดตามเราได้ใน A&V Facebook Best view with best view with google chrome
  • 22/02/2020 02:16:22 AM
  • ยินดีต้อนรับ,สู่บอร์ดบัญชี : www.avaccount.com : บุคคลทั่วไป
Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ถ้าท่านกำลังหาผู้สอบบัญชี เรารับตรวจสอบบัญชีโดยผู้สอบบัญชีรับอนุญาต

หนังสือพิมพ์ ThaiCPD
โฆษณาเชิญประชุม 100 บาท
http://www.thaicpd.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แบบฟอร์ม รายงานการประชุมเปิดบัญชีธนาคารในนามห้างหุ้นส่วนจำกัด  (อ่าน 66060 ครั้ง)

noon

• บุคคลทั่วไป

อยากทราบว่ารายงานการประชุม ทำอย่างไรครับ

007

ดูตามนี้นะครับ แล้วเปลี่ยนจากกรรมการ เป็นหุ้นส่วนผู้จัดการ

www.avaccount.com/wb/show.php?No=2918&c=act">http://www.avaccount.com/wb/show.php?No=2918&c=act

ยิ้มใหม่

อยากได้แบบฟอร์มรายงานการประชุมเปิดบัญชีธนาคาร

จ๊ะเอ๋

ขอบคุณมากนะค่ะ ดิฉันได้นำไปใช้ให้เกิดประโยชน์

ได้แล้วค่ะ  ขอบคุณอีกครั้งค่ะ.

กุ้ง

อยากได้แบบฟอร์มการขอเปิดบัญชี

ธนาคารของห้างหุ้นส่วนจำกัดค่ะ

ลิง

อยากได้ตัวอย่างรายงานการประชุมเปิดบัญชีธนาคาร(เวอร์ชั่นเปลี่ยนผูมีอำนาจในการเซ็น)

tum

อยากได้แบบฟอร์มรายงานการประชุมจะเปิดบัญชีธนาคารค่ะ(บริษัท)/ขอบคุณค่ะ

007

กรณีเป็นบริษัท

( ถ้ากรรมการมีคนเดียว ต้องเป็นรายงานการประชุมวิสามัญ )

รายงานการประชุมผู้เป็นหุ้นส่วน ครั้งที่ 1/2549

ของ

บริษัท

ประชุมเมื่อวันที่ เวลา ณ บ้านเลขที่

.......................................................... ..มีผู้เป็นหุ้นส่วนมาเข้าร่วมการประชุมทุกคน ครบเป็นองค์ประชุม โดย นาย ..... เป็นประธานที่ประชุมและเริ่มการประชุมดังนี้

1. พิจารณาเรื่องเปิดบัญชีธนาคาร

ประธานได้กล่าวแถลงต่อที่ประชุมว่า การที่เชิญประชุมครั้งนี้ก็เพื่อให้ที่ประชุม

พิจารณาเรื่องเปิดบัญชีเงินฝาก ประเภทออมทรัพย์ และกระแสรายวันของบริษัทฯ กับธนาคาร เพื่อความสะดวก คล่องตัวในการดำเนินกิจการของบริษัทฯ ต่อไป ประธานเสนอให้บริษัทฯเปิดบัญชีกับ ธนาคารกรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน ) สาขา ขอให้ที่ประชุมพิจารณา

ที่ประชุมได้พิจารณาแล้วลงมติเป็นเอกฉันท์ให้บริษัทฯ ทำการเปิดบัญชีเงินฝากประเภทออมทรัพย์และประแสรายวันกับ ธนาคารกรุงศรีอยุธยา จำกัด (มหาชน) สาขา ราษฎร์บูรณะ ได้ตามที่ประธานเสนอ

ประธานได้กล่าวแถลงต่อไปว่า การเปิดบัญชีกับธนาคารนี้จะต้องพิจารณาเลือกผู้เหมาะสมไปทำการแทนบริษัท มีอำนาจเซ็นสั่งจ่ายเช็คและเอกสารต่าง ๆ แทนบริษัทฯ ขอให้ที่ประชุมพิจารณา

ที่ประชุมได้พิจารณาแล้วลงมติเป็นเอกฉันท์เลือกผู้เป็นหุ้นส่วน นาง..... นาย.... เป็นผู้ทำการแทนบริษัทในครั้งนี้ มีอำนาจลงนามในเอกสารต่าง ๆและการเซ็นสั่งจ่ายเช็คแทนบริษัท โดยกำหนดให้ นาง.... หรือ นาย..... ลงลายมือชื่อและประทับตราสำคัญของบริษัท

2. พิจารณาเรื่องอื่น ๆ (ถ้ามี)

เรื่องอื่น ๆ ไม่มีการพิจารณา ประธานกล่าวปิดการประชุม

ปิดประชุมเวลา 10.50 น.

(ลงชื่อ)...................................................ประธานที่ประชุม

(..............................)

รับรองถูกต้อง

(ลงชื่อ)...........................................................

(.............................................)

กรรมการ

nuna

ขอบคุณมากค่ะ  สำหรับตัวอย่างรายงานการประชุม

มีประโยชน์มากค่ะ

นัท

ขอบคุณมากๆๆช่วยได้เยอะเลยกำลังหาได้คะ

อรวีร์

แนะนำ    จร้า

โปรแกรมบัญชี      

ใช้ฟรี          ไม่จำกัดระยะเวลา, ฐานข้อมูล, ขนาดข้อมูล, ไม่มีล็อค ฯลฯ    ที่ ..

www.smlsoft.com">http://www.smlsoft.com

แม่น้องตังค์

เอาไปใช้แล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

น้อวนาย

อยากได้แบบฟอร์มรายงานการประชุมจะเปิดบัญชี่ธนาคารในนามห้างหุ้นส่วนจำกัดค่ะ

แม่เหมือนฝัน

อยากได้ฟอร์มการประชุมกรรมการ หจก.เพื่อขอสินเชื่อธ.กรุงไทย

เบน

ถ้ามีฟอร์มที่สามารถปริ้นออกมาใช้ได้เลยคงดีนะครับ

แบบว่าต้องมานั่งพิมพ์อีก แฮ่ๆๆ (แต่แค่นี้ก็ขอบคุณครับ)

คุณส้ม

อยากได้ตัวอย่างรายงานการประชุมขอเปิดบัญชีเช็คกับธนาคาร นะค่ะ ตอนนี้มีบัญชีบริษัทอยู่ในนามนิติบุคคลเป็นสะสมทรัพย์ ตอนนี้ครบ6 เดือนแล้วอยากทำสมุดเช็คเพื่อใช้สั่งจ่ายนะค่ะ รบกวนขอตัวอย่างให้ดูหน่อยค่ะถามใครก้อไม่เข้าใจสักที ไม่รู้จะพิมพ์ยังไง

K.a.n

ขอแบบฟอร์มรายงานการประชุมเปิดบัญชีธนาคารหน่อยนะค่ะ

ดาว

รับจ้างทำบัญชี ครบวงจร   โดย  ณัฐ การบัญชี              

ราคาตามสภาพเศรษฐกิจ            

รับทำบัญชีรายเดือน  , รายปี  ปิดงบประจำปี , เป็นที่ปรึกษา            

ยื่นแบบ ภ.พ.30  ภ.ง.ด.3 ,53  ประกันสังคม              

ให้คำปรึกษา สำหรับลูกค้าเรา ตลอดเวลา              

พร้อมแนะนำเอกสารที่ใช้จัดทำบัญชี สำหรับกิจการเปิดใหม่             

ตลอดจน  วางระบบบัญชี  ให้ถูกต้องตามหลักสรรพากร               

สนใจ โทร 081-440-4567   / รายเดือน เริ่มต้น 1500 บาท             

*** ถูกกว่าจ้างพนักงานประจำ ***              

ผู้ค้นหา

ขอบคุณมากนะคะเป็นประโยชน์จริงๆค่ะ

กกก

ระเบียบวาระการประชุม......การขอเปิดบัญชีห้างฯ

+ ตอบด่วน

อบรมบัญชี CPD Online เก็บชั่วโมง CPD ได้
เก็บชั่วโมงผู้ทำบัญชี/ผู้สอบบัญชีได้ 7 ชั่วโมง หลักสูตรละ 500 บาท
ที่ www.thaicpdonline.com
PROMOTION ตอนนี้ไม่มีนะครับ

| สำนักงานบัญชี A&V |
| รับทำบัญชี | อบรมบัญชี Online | ตรวจสอบบัญชี | วางแผนภาษีอากร | วางระบบบัญชี |
| บริการด้านกฎหมายและทนายความ | การจัดตั้งบริษัท | การเลิกบริษัท | บริการจดทะเบียน |
| รับจัดหาพนักงานบัญชี | รับสมัครพนักงาน |
| โปรแกรมบัญชี EXPRESS | รับทำลายเอกสารบัญชี |
ติดต่อเรา
| A&V คือใคร | ติดต่อเรา | ลูกค้าของเราบางส่วน | แผนที่บริษัท |

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.111 วินาที กับ 22 คำสั่ง