www.avaccount.com > บอร์ดบัญชีและภาษี

ผลิตภัณฑ์ร่วม

(1/2) > >>

ตะวัน:
สมมุติว่า เราซื้อปลาบึกมา 1 ตัว แต่ปลาตัวนี้สามารถแบ่งชิ้นส่วนออกเป็นหลายยเกรด เช่น เนื้อชิ้น ราคาตลาดอยู่ที่ ก.ก.ละ100 บาท เศษเนื้อ ราคา ก.ก.ละ 50 บาท และหัวอยู่ที่ ก.ก.ละ 40 บาท  แต่เมื่อเราผลิดเอง ต้นทุนเท่ากัน เราจะยึดต้นทุนจริงที่เท่ากัน หรือราคาตลาดดีคะ

007:
ต้นทุน ณ จุดแยก(ชำแหละ)จะเท่ากันครับ ถ้าไม่มีต้นทุนทำต่อของแต่ละสินค้า ต้นทุนก็จะเท่ากันครับ

ตะวัน:
แต่ราคาขายแตกต่างกัน แล้วเราใช้ราคาตลาดเป็นหลักได้หรือเปล่าคะ

007:
ไม่ได้ครับ  ต้องใช้ราคาทุน ณ จุดแยกครับ



เช่นชำแหละหมู ราคาขาหมูจะแพงกว่า  แต่ยังไงต้นทุนต่อกิโลก็เท่ากับต้นทุนหมูทั้งตัวที่ซื้อมาหารด้วยน้ำหนักตัว บวกกับต้นทุนชำแหละ (ต้นทุนเผา ถ้ามี)

ตะวัน:
โอเคแบบที่ คุณ007 ว่ามาก็ง่ายดีเนอะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

ไปที่เวอร์ชันเต็ม