สำนักงานบัญชี A&V - บอร์ดบัญชีและภาษี ติดตามเราได้ใน A&V Facebook Best view with best view with google chrome
  • 27/06/2019 01:00:36 PM
  • ยินดีต้อนรับ,สู่บอร์ดบัญชี : www.avaccount.com : บุคคลทั่วไป
Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ถ้าท่านกำลังหาผู้สอบบัญชี เรารับตรวจสอบบัญชีโดยผู้สอบบัญชีรับอนุญาต

หนังสือพิมพ์ ThaiCPD
โฆษณาเชิญประชุม 100 บาท
http://www.thaicpd.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ให้ทางสำนักงานบัญชีดูแลในส่วนของห้างหุ้นส่วนแต่รู้สึกว่าสรรพากรมาตรวจตลอดเลย  (อ่าน 1691 ครั้ง)

น้อง

• บุคคลทั่วไป

ตอนนี้ให้ทางสำนักงานบัญชีดูแลในส่วนการยื่นเสียภาษี เป็นการจ้างรายเดือน เดือนละ 1500 บาท แต่ค่าปิดงบปลายปีต่างหาก แต่ที่งงก็คือทางสรรพากรชอบมาตรวจตลอดเลย และบางทีทางสำนักงานเองก็มีข้อผิดพลาดอยู่บ่อยมาก บางครั้งส่งเอกสารไปให้ ก็บอกว่ายังไม่ได้รับ ทำหายบ้าง เวรกรรมมากเลยค่ะ บางครั้งทางเขาเป็นสำนักงานบัญชียังคิดสต๊อกผิดบ้าง ว่าเราลงรายการซื้อไม่ครบบ้าง ทั้งๆที่เอกสารรายการซื้อยังต้องส่งไปให้ดู แต่ดันไม่มีตามองเลยว่าใบกำกับซื้อกับรายงานภาษีซื้อก็ตรง แล้วดันให้เราเถียงมันได้อีก โอ้นี่แหละสำนักงานบัญชีโคราชจบราชภัฎ แล้วบางทีภาษีซื้อขายของเดือน3 ดันไปยื่นสรรพากรเดือน  4 เราก็แจ้งไปว่าคุณยื่นผิดแก้ไขให้ด้วยเพราะนั่นภาษีเดือน 3 ไม่ใช่เดือน4 ดูมันสิค่ะ เราจ้างให้ดูแลภาษี ดันต้องคอยบอกมันด้วย แล้วภาษีเดือนที่แจ้งผิด เราได้จ่ายเงินเสียภาษีเกินไป 2000 กว่าบาท โทรไปถามว่าแล้วแก้ไขที่แจ้งสรรพากรผิดไปหรือยัง ก็ดันบอกเราว่าแจ้งแล้ว จนบัดนี้เงิน 2000 กว่าบาทยังไม่ได้คืนเลย

แบบว่าเบื่อมากๆๆ ไม่รู้ว่าที่ไหนจะเหมือนที่นี่ไหม

น้อง

แล้วเดือนที่บอกนะค่ะ มันคือเดือน 3 ปี 48 จนบัดนี้ข้ามปีแล้วค่ะ

เล็ก ๆ

เห็นใจค่ะ แต่ยังมีคนดี ๆ ที่มีความรับผิดชอบมาก  ต่อไปก็หาสำนักงานบัญชีที่น่าเชื่อถือ ลองถามสรรพากรก็ได้นะค่ะว่าพอมีสำนักงานบัญชีไหนบ้างที่แนะนำ (ขอหลายรายนะค่ะ)

เดี๋ยวนี้เห็นแก่เงินเล็ก ๆ น้อย ๆ ทำให้เสียสถาบันหมด อย่าเหมารวมนะค่ะ

โอม

ราคาถูก ก็สมควรกับคุณภาพ  สำนักงานบัญชีที่ดูแลรายละเอียดดี ก็จะไม่มีปัญหาแบบนี้แต่ก็จะมีค่าใช้จ่ายสูงกว่านิดหน่อย เพราะทำงานให้มากกว่า  อยากได้แบบไหน คุณเลือกได้  แต่ไม่ได้บอกว่า ราคาถูกทุกที่จะเป็นอย่างนี้นะ

www.consaultaccounting.com

ต้องบอกว่า คงอยู่ที่สำนักงานบัญชีแต่ละทีแหระครับ คงไม่เหมือนกันหมดหรอก สำนักงานบัญชีดี ๆ ก็มีอีกเยอะครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราจะยังไม่ทราบ จนกว่าจะได้ทดลองใช้บริการของเค้าเท่านั้นอะ

วรสรรค์

เวลาเลือกสำนักงานบัญชี ต้องดูขั้นพื้นฐานดังนี้ครับ

1. ระบบการรับ-ส่งเอกสาร

2. ระบบควบคุมความครบถ้วนของเอกสารและการบันทึกบัญชี

3. ระบบควบคุมความถูกต้องของเอกสารและการบันทึกบัญชี

4. รอบรู้หลักบัญชีและสรรพากร

5. รวดเร็ว แม่นยำ ทันเวลา

6. หน้าตาดี (ล้อเล่นนะครับ)

อยู่โคราชใช่ไหม

ผมแนะนำ

บริษัท ปากช่องรวมธุรกิจ จำกัด อยู่แถวๆ รถทัวร์หน่ะครับ

เอ๋

อยู่ที่ตัวบุคคลนะค่ะ อย่าเหมารวมดีกว่า

แต่ก็อยากให้เป็นอุทาหรณ์นะค่ะ เพื่อน ๆ กรุณาอย่าทำแบบนี้เลยเสียจรรยาบรรณ และความรู้สึกของอีก ๆ คน

ของเราเองก็จ้างเดือนละ 1500 แต่ดีมาก ๆ เลย

นักศึกษา

ตอนนี้เรียน ปี 4 แล้ว อยากหาสถานที่ฝึกงานค่ะ

เรียนเกี่ยวกับ บัญชี ช่วยแนนำด้วยนะค่ะ

+ ตอบด่วน

อบรมบัญชี CPD Online เก็บชั่วโมง CPD ได้
เก็บชั่วโมงผู้ทำบัญชี/ผู้สอบบัญชีได้ 7 ชั่วโมง หลักสูตรละ 500 บาท
ที่ www.thaicpdonline.com
PROMOTION ตอนนี้ไม่มีนะครับ

| สำนักงานบัญชี A&V |
| รับทำบัญชี | อบรมบัญชี Online | ตรวจสอบบัญชี | วางแผนภาษีอากร | วางระบบบัญชี |
| บริการด้านกฎหมายและทนายความ | การจัดตั้งบริษัท | การเลิกบริษัท | บริการจดทะเบียน |
| รับจัดหาพนักงานบัญชี | รับสมัครพนักงาน |
| โปรแกรมบัญชี EXPRESS | รับทำลายเอกสารบัญชี |
ติดต่อเรา
| A&V คือใคร | ติดต่อเรา | ลูกค้าของเราบางส่วน | แผนที่บริษัท |

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.099 วินาที กับ 22 คำสั่ง